ผมพึ่งแต่งกาพย์ยานี11เสร็จอยากให้ดูให้หน่อยครับว่าได้มั้ย

กระทู้สนทนา
อยากเป็นนักบอลโก้   โรนัลโด้และเมสซี่
เตะเก่งเหมือนกาบี      พ่อแฮร์รี่แม็คไกวร์เยอร์
บ๊อบบี้ฟีร์มิโน่             อ้ายแม็คโทมิเนย์เตอร์
ซานโชเล่นเลิศเลอ     การ์นาโชไม่แพ้กัน
ความฝันที่ยิ่งใหญ่      ที่ใครๆก็ใฝ่ฝัน
นักบอลที่ว่านั้น           คือตัวผมที่คลั่งไคล้
ต้องแต่งกาพย์ยานี    ที่ครูนี้ได้สั่งไว้
ลงมือแต่งเร็วไว         ผลเป็นไงไม่ต้องลุ้น

ต้องแก้ไรมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่