ปกติฝนตกขับที่ความเร็วเท่าไหร่คะ เจออุบัติเหตุใกล้ตัวมาก ช็อก

เราขับรถกลับบ้านปกติ ด้วยความที่ฝนตก เราขับอยู่เลนขวา ความเร็วอยู่ที่ 100 ที่ยังไม่เข้าซ้ายเพราะด้านซ้ายถนนไม่ค่อยดี บวกกับดูแล้วว่ารถไม่มี เห็นอีกทีคือมีรถตามมา มาเร็วมาก เค้าจะแซงซ้าย แต่ซ้ายมีรถจักรยานยนอยู่ ทำให้หักไปหักมา จนรถพลิกคว่ำ ลงข้างทางไปเลย ช็อกมากทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้ว่าเพราะเรามั้ย ถึงเป็นแบบนั้น เราจะซ้ายให้ก็ไม่ทันแล้ว เพราะเค้ามาถึงตูดแล้ว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ฝนตกไม่ควรขับเกินหกสิบค่ะ คุณขับเร็วมาก อันตราย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่