เพื่อนๆใช้อะไรทดแทน tone up milk cream ของ Pond และ Neutrogena bright boost ที่ยกเลิกขายกันคะ

เราชอบใช้ tone up ของ
1. Pond รุ่นเก่า (milk cream) และ
2. Neutrogena (รุ่น bright boost tone up cream 50 g) มากๆ
ตอนPond เลิกผลิตรุ่นนั้นแล้วเปลี่ยนเป็น EE cream เราก็หนีไปใช้ Neutrogena แทน แต่แล้ว... Neutrogena รุ่นนี้ก็เลิกผลิตอีก แงแง...

เราพยายามเสาะหา tone up ตัวอื่น แต่ก็ไม่มีตัวไหนทดแทนได้ ส่วนใหญ่จะเนื้อหนากว่า และทาแล้วไม่ผ่องใสเท่า 2 ตัวบน

เคยติดต่อไปที่ Pond เค้าก็ตอบว่าเค้าไม่ทำออกมาแล้ว เพื่อนๆที่เคยใช้ 2 ตัวนี้ หนีไปใช้ของอะไรกันคะ ที่ใช้ดีพอกัน

หรือหาก Pond กับ Neutrogena เห็นข้อความนี้ ได้โปรดผลิตต่อเถอะคะ เพราะลองมาหลายยี่ห้อ ไม่มีอันไหนดีเท่าเลย 

เพื่อนๆช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ ที่ซื้อตุนไว้ใกล้จะหมดแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่