เริ่มหมดศรัทธาให้ระบบกฏหมายและศาล

สวัสดีครับ คือผมอยากจะแชร์ประสบการณ์

ผมมีรุ่นพี่อยู่คนนึง ขอเรียกแกว่าเมียหลวงแกแต่งงานอยู่กับสามีที่เป็นคนฝรั่งเศสมา 10 ปีแล้ว
จนมาไม่นานมานี้ แกจับได้ว่าสามีนอกใจไปคุยกับผู้หญิงไทยคนนึง น้องคนนี้ว่าเมียน้อยแล้วกัน น้องก็ดีเพิ่งอายุแค่ 20 ปีเอง กำลังเรียนมหาลัยปี 2 เมียหลวงก็ทักไปหาเมียน้อยว่าให้เลิกยุ่งกับสามีของตนเอง แต่ว่าเมียน้อยเอาไปฟ้องสามีเธอว่าเธอโดนรังแก สามีเธอเลยมาด่าเมียหลวงบอกว่าไม่ให้ไปยุ่งกับเธอ บอกว่าไม่ได้รักในตัวเมียหลวงแล้ว อยากไปสร้างชีวิตและครอบครัวใหม่กับเมียน้อย แต่คือเพิ่งคุยกันได้แค่ 2 เดือนเอง ที่มีรุ่นพี่ผมก็เลยไปสืบหาตัวผู้หญิงคนนี้ พบว่าผู้หญิงคนนี้มีประวัติการหลอกลวงเงินจากผู้ชายหลายคนมาก ชอบสร้างโปรไฟล์ให้ตัวเองดูน่าสงสารดูใช้ชีวิตหรูหรา ที่เธอเข้าหาสามีเพราะว่าสามีมีเงินให้เธอและเป็นคนต่างชาติ ที่นี้เมียหลวงก็ทักไปอีกว่าให้เลิกยุ่งกับสามีไม่งั้นจะฟ้องศาล เมียน้อยพูดกับเมียหลวงว่าจะฟ้องก็ฟ้องเลย เมียหลวงเขาก็อยากจะฟ้อง จึงติดต่อให้ผมไปคุยกับทนายอาสาที่ศาลเยาวชนและครอบครัว พอผมไปถึงผมก็นำหลักฐานทั้งหมดให้เจ้าหน้าที่ดูดังต่อไปนี้ รูปที่เขาวีดีโอคอลคุยกัน หลักฐานการตั้งสถานคบทางเฟส ไอจี ไลน์ และหลักฐานการพิมพ์แชทของผู้ชายว่าคบกับผู้หญิงคนนี้จริงๆ ทนายอาสาจึงแนะนำว่าถ้ามีหลักฐานแค่นี้ศาลอาจจะยกฟ้องและพี่สาวผมที่เป็นเมียหลวงอาจจะโดนฟ้องกลับ ผมเลยไม่เข้าใจว่าต้องรอให้เขามาไทยมามีเพศสัมพันธ์กัน มันมีรูปคู่และหย่ากันก่อนเหรอถึงจะทำอะไรกับผู้หญิงคนนี้ได้ ทำไมล่ะถ้ากฎหมายหรือความถูกต้องมันใช้ไม่ได้กับคนประเภทนี้จะมีไว้ทำไม หรือต้องให้รอเวรกรรมมาลงโทษผู้หญิงคนนี้ หรือถ้าเกิดทนายคนไหนผ่านมาเห็นข้อความนี้ก่อนแนะนำผมหน่อยครับ ig - line momosobi #saveเมียหลวง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่