ถ้าจบป.ตรีวิศวะที่ประเทศเกาหลี แล้วกลับมาทำงานที่ประเทศไทยด้านวิศวะได้ไหม?

คืออยากรู้ว่าถ้าเราไปเรียนต่อป.ตรี วิศวะโยธาที่เกาหลี แล้วหลังจากที่เรียนจบหลักสูตร เราสามารถกลับมาทำงานด้านวิศวะโยธาที่ประเทศไทยได้มั้ยคะ ?ตอนนี้กำลังลังเลมากๆเลย ใจนึงก็อยากไปเรียนต่อที่เกาหลีเพราะมันเป็นทุนเรียนต่อป.ตรี ที่เกาหลี แต่ก็กลัวว่าถ้าเรียนจบแล้วกลับมาทำงานที่ประเทศไทยด้านวิศวะ เรากลัวว่าเค้าจะไม่รองรับค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่