วัยรุ่นมัธยมปิดเทอมทำไรกัน??

คือผมใกล้จะสอบเสร็จแล้ว โรงเรียนผมคือสอบเสร็จแล้วปิดเทอมเลย ผมก็เป็นคนขี้เบื่อมากๆ ปกติหยุดเสาร์-อาทิตย์ ก็เบื่อจะแย่อยู่แล้ว นี่ต้องหยุดยาวปิดเทอม มันเบื่อมากๆ ปกติแต่ก่อนจะกลับ ต่างจังหวัดตลอด ตอนนี้ไม่ค่อยอยากกลับต่างจังหวัด เพราะกลับไปไม่มีไรทำ อยากจะลองไปทำงานพาร์ทไทม์ อายุก็ยังไม่18 เลยครับ (ปกติจะทำงานช่วยที่บ้าน อาทิตย์ละครั้ง ก็ได้เงินมา) อยากจะออกไปข้างนอก ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยมีเงิน (เพราะผมพึ่งเอาเงินเก็บทั้งหมดไปซื้อมือถือใหม่หมื่นกว่าๆ) เงินเก็บก็หมดเลย55555 อยากถามว่าวัยรุ่นใช้ชีวิตช่วงปิดเทอมแบบไหน ผมเบื่อมากๆ   หรือปิดเทอม จะลองออกไปวิ่งทุกวัน ไปออกกำลังกายดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่