คนที่ถือสัญชาติอเมริกากับสัญชาติไทยพร้อมกัน มีสิทธิ์รับมรดกบ้านและที่ดินในเมืองไทยไหมครับ

คือผมทราบจากคนในนี้ว่า กฏหมายไทยมีกำหนดว่าต้องถือสัญชาติเดียว แต่ไม่มีบทลงโทษ ดังนั้นจึงถือสัญชาติอเมริกากับสัญชาติไทยพร้อมกันได้ ไม่ต้องสละสัญชาติไทย แต่ผมสงสัยอีกเรื่องเดียวคือถ้าเป็นในกรณีแบบนี้รับมรดกบ้านและที่ดินในเมืองไืทยได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่