ประเภท Visa Australia. และการ Allocation

จากคำถามที่ Mentioned ด้านบน คือทางผมต้องการไม่ว่าจะเป็นที่ปรึกษาคนที่จะสามารถแนะนำหรือเคยประสบกับเหตุการเหล่านี้มาแล้ว.

เนื่องด้วยทางผมตอนนี้อยู่กับ พ่อเลี้ยง (By law) ตั้งแต่เด็ก (ตั้งแต่แรกเกิด 2 อาทิตย์) จนถึงปัจจุบัน ซึ่งในปัจจุบันทางพ่อเลี้ยงต้องการที่

จะกลับไปใช้ชีวิตที่ Australia (Melbourne, Victoria)  แต่ปัญหาคือเขาต้องการที่จะนำผมไปอยู่ด้วยแต่ทางผมกับพ่อไม่ได้มีความสัมพันธ์ 

เชิง พ่อ - ลูก (ตามกฏหมาย) เลยอยากมาขอใช้พื้นที่ตรงนี้ในการขอคำปรึกษาว่าพอจะทางเป็นไปได้ไหมที่ จะ Relocation ไปกับพ่อเลี้ยง

โดยมีผลกระทบกับ Budgets และ Visa ที่พอเป็นไปได้และ ขั้นตอนทั้งหมดไม่ควรกินระยะเกิน 3 เดือน (พ่อ Plan จะกลับช่วง ธันวาคม 2023)

ขอขอบคุณคำแนะนำล่วงหน้าครับผมอมยิ้ม04
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่