บนไฟล์excelที่ใช้อยู่ตัวเลขในcellมีการเขียนmacroไว้ซึ่งไม่แสดงสูตรการคำนวณ จะทำอย่างไรถึงจะรู้ว่าเขาใช้สูตรคำนวณอย่างไร

ผมมือใหม่ด้าน macro อยากถามว่าบนไฟล์excelที่ใช้อยู่ตัวเลขในcellมีการเขียนmacroไว้ซึ่งไม่แสดงสูตรการคำนวณ จะทำอย่างไรถึงจะรู้ว่าเขาใช้สูตรคำนวณอย่างไร ผมเข้ามาที่หัวข้อ Developer แล้วเลือกตรง View Code ก็ยังไม่เจอสูตรครับ คือในช่อง Cell ที่ต้องการทราบสูตรจะขึ้นเป็นตัวเลขผลลัพธ์หลังกดปุ่มที่ผู้สร้างทำไว้บน Excel ซึ่งเขาทำด้วย Macro ครับ คือ ผมนำไฟล์ Macro ของคนอื่นมาพัฒนาต่อครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่