จู่ๆกล้องฟิล์มไม่ขึ้นเลขไม่ขึ้นหน้าจอ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ถ่ายรูปได้???

สวัสดีค่ะ เราใช้กล้อง Olympus zoom AF ของมือ2 เราใส่ฟิล์มใส่ถ่าน ถ่ายรูปได้ปกติ เราถ่ายมา5รูป แล้วเราปิดกล้องไว้พอเปิดใหม่หน้าจอก็ไม่ขึ้นเลขไม่ขึ้นอะไรเลย มีเสียงรันฟิล์ม แต่ถ่ายรูปไม่ได้เลยค่ะ มีใครพอทราบปัญหามั้ยคะว่าเกิดจากออะไร เราต้องซื้อฟิล์มใหม่หรือถ่านใหม่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่