เปิดปั้มน้ำมัน

ผมได้สานต่อจากครอบครัว(ไม่เคยทำมาก่อน)เปิดปั้มขนาดเล็กเป็นหจก.มานานแล้วมีตู้น้ำมัน4ตู้ ตู้น้ำมันอย่างละ1ชนิดตู้มี2หัวจ่าย เป็นตู้เก่าแล้ว ระบบแบบกดเลขดิจิตอลอยู่แต่เก่าแล้ว     *ระบบก่อนเปิดปั้มจดเลขที่ตู้แต่ละตู้ ตอนเปิดปั้มกับปิดปั้มก็จดเหมือนกันจดใส่สมุด แล้วก็มาคิดคำนวณในสมุดของแต่ละวัน ส่วนพนักงานก็มีกระเป๋าคนละใบเก็บเงินกันเองใช้เป็นเงินสดอย่างเดียวแต่ละคนมีสมุดค่อยจดยอดแล้วมาบวกลบคูณหารว่ายอดตรงไหมขาดไหมเกินไหมแล้วก่อนปิด*ส่วนตอนเช้าเปิดปั้มมาเอาเงินเตรียมถอนลูกค้าของแต่ละคน ส่วนตอนเที่ยงก่อนเปลี่ยนกะก็ทำเหมือนกับก่อนปิดปั้มมาเช็คเงินใครขาดใครเกินก็มาคิดเงินกันทีละคนคร่าวๆประมาณนี้ครับส่วน แต่ละวันต้องวัดจำนวนสต็อกน้ำมันที่อยู่ในถังใต้ดินก็เอาไม้เหล็กมาวัดหลุม แต่ละครั้งก่อนที่น้ำมันใหม่จะมาลง ระบบแต่ละอย่างไม่มีอิเล็กทรอนิกส์เข้ามาช่วยเลย ผมเลยอยากขอความรู้จากพี่ๆช่วยเหลือหน่อยครับเราต้องบริหารจัดการยังไงบ้าง แต่ละวันแต่ละเดือนเราต้องส่งอะไรให้ใครยังไงบ้างตอนนี้ จ้างเขาทำบัญชีครับแต่ละเดือนจะส่งให้เขาทำ อยากเปลี่ยนเป็นแบบอิเล็กทรอนิกส์อยากจัดการเป็นระบบใหม่หน่อยโปรแกรมอะไรประมาณนั้นหรือว่าเราต้องไปอบรมที่เขาสอนอะไรยังไงบ้างผมก็พูดไม่ถูก
🙏🙏 ขอความช่วยเหลือคำแนะนำจากคนที่มีความรู้ประสบการด้านนี้หน่อยครับครับข้อแบบละเอียดยิ่งดีครับโทรอะไรได้หมดครับ ขอบคุณครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่