หาเสื้อกันหนาวงบ 3000 - 7000 บาท แบรนไหนดี

มกราปีหน้า ผมมีแผนว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่น แล้วช่วงนั้นหิมะน่าจะตกและไปลานสกีด้วย เลยอยากได้เสื้อกันหนาวในงบ 3000 - 7000 บาทพอจะมีแบรนไหนแนะนำไหมครับ เน้นใช้งาน ครับ

อันนี้มีเสื้อ heattech ของ ยูนิโค กับ เสื้อธรรมดา1 ตัว แล้วนะครับ เลยอยากได้แค่เสื้อกันหนาวอย่างเดียว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เอาแบบหาซื้อง่ายๆ ราคาไม่แรง
แนะนำให้ใส่เป็นชั้นๆ ซ้อนๆ กัน
1. ฮีทเทค UNIQLO
2. เสื้อยืดธรรมดาๆ สักตัว แขนสั้นแขนยาวก็ตามสะดวก
3. เสื้อผ้า fleece แขนยาว
4. แหนมปล้องอีกสักตัว (จะมีฮูทหรือไม่มีก็ตามสะดวก ถ้าเสื้อ fleece มีฮุทแล้วก็ใช้ได้)
เท่านี้ก็พอแล้ว สำหรันคนปรกติๆ ที่ไม่ขี้หนาวมากมายนัก ราคาทั้งระบบต่ำกว่า 7000 แน่นอน

ที่เหลือ คือ หมวก + ถุงมือ + ผ้าพันคอ (ใช้ UNIQLO ก็ได้ที่เป็นผ้า fleece)
แล้วก็ถุงเท้า + รองเท้าที่กันน้ำได้อีกสักคู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่