ขอคำแนะนำ สีโปสเตอร์สำหรับวาดภาพระบายสีระดับ ม.ต้น

ผมเป็นครูวิทยาศาสตร์ในโรงเรียนขยายโอกาส แต่เห็นเด็กคนนึงมีความสามารถทางด้านศิลปะ และตัวเขาเองสมัครใจลงแข่งขันวาดภาพระบายสี ระดับม.ต้น
ซึ่งเกณฑ์ก็คือ กระดาษปอนด์ ขนาด 15*22 นิ้ว + สีโปสเตอร์ หรือ อะคริลิค  ด้วยโรงเรียนผมไม่มีครูศิลปะ ผมเองก็ไม่มีความรู้ด้านนี้แต่อยากส่งเสริมเค้า จึงอยากขอคำแนะนำครับ
1.อุปกรณ์ที่จำเป็นต่อการวาดภาพตามเกณฑ์ดังกล่าว มีอะไรบ้าง
2.ควรจัดหาสีประเภทไหนให้เด็ก
3.ควรหาแม่สีหลัก แล้วให้มาผสมสีเองใช่หรือไม่
4.พู่กันควรใช้ประเภทไหนบ้าง
หรือ ต้องการแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับเทคนิคการลงสี หรือ อื่นๆ ให้ผมนำไปถ่ายทอดต่อไป 
งานนี้งบส่วนตัวครูล้วนๆครับ ประสบการณ์ครูก็ 0 เช่นกัน แต่อยากส่งเสริมเด็กให้ได้ประสบการณ์ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่