สอบถามการเรียนภาษาที่ประเทศแคนาดา เมืองแวนคูเวอร์

สวัสดีครับ พอดีเรามีแพลนไปเรียนภาษาที่แคนาดาประมาณ 6-7 เดือน (24-26 weeks) ช่วงต้นปีหน้า ที่เมืองแวนคูเวอร์  เลยมีประเด็นอยากสอบถามดังนี้ครับ

1. Visa Student มีสิทธิพิเศษอะไรที่แตกต่างจาก Visa Visitor มากไหมครับ เช่น ส่วนลดค่า Bus อะไรทำนองนี้เป็นต้น

2. ในส่วนของที่พัก ถ้าต้องการ Share บ้าน หรือห้องนอน ส่วนใหญ่เรทราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรหรอครับ และส่วนใหญ่ใช้ระยะเวลาในการหานานไหม

3. ค่าครองชีพ / ค่าอาหาร ต่อเดือนโดยเฉลี่ยประมาณเท่าไรหรอครับ

4. เมือง Vancouver มีคนไทยอาศัยอยู่เยอะไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่