สอบถามเกี่ยวกับหลักสูตร MFE ของนิด้าครับ

อยากสอบถามพี่ๆศิษย์เก่า MFE ว่า

1. หลักสูตร MFE ครอบคลุมเนื้อหา CFA ได้ทั้ง 3 เวลไหมครับ
2. เท่าที่ผมดูหลักสูตร มีเรียนเกี่ยวกับวิชาบัญชีค่อนข้างน้อยคือ อยู่ในวิชาเลือก 1 วิชา กับเเทรกอยู่ในวิชาการเงินธุรกิจ พี่ๆที่เคยเรียนมาพบว่ามันครอบคลุมเนื้อวิชาบัญชีใน CFA ทั้ง 3เวลไหมครับ 
3. วิชาเลือกเราสามารถจ่ายเงินเพื่อเรียนเพิ่มอีกได้ไหมครับ  พอดีมีหลายวิชาที่ผมรู้สึกสนใจ
4. มีทุนสำหรับสอบ CFA ให้ น.ศ. บ้างไหมครับ
5. มีอะไรอยากเเนะนำให้เพิ่มเติม เช่น ควรอ่านเรื่องอะไรก่อนมาเรียนบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่