ตั้งครรภ์ไม่รู้ตัวแล้วกินยาคุมฉุกเฉิน

โดยปกติรอบเดือนจะมาตรงตามแอปแจ้งเตือนค่ะทุกๆวันที่21-23(คลาดเคลื่อนประมาณไม่เกิน3วัน)
แต่วันที่20/07มีอะไรกับแฟนแล้วกินยาคุมฉุกเฉินป้องกันหลังจากนั้นประจำเดือนขาดไป2อาทิตย์เลยตรวจดูขึ้น2ขีดตั้งครรภ์เรียบร้อย
แต่พอมาเดือนนี้เมื่อวันที่21/08ที่ผ่านมามีเลือดออกคล้ายประจำเดือนเลยไปพบหมอ หมอแจ้งว่าแท้งคุกคามให้สังเกตอาการตัวเองและดูแลตัวเองให้ดีขึ้นให้คำแนะนำมาแต่ไม่ได้ถามถึงสาเหตุเพราะตอนนั้นกำลังตกใจอยู่ค่ะ คำถามคือสาเหตุน่าจะเกิดจากการทานยาคุมฉุกเฉินไหมคะเพราะท้องแรกก็ใช้ชีวิตทำงานได้ปกติตั้งแต่ท้องอ่อนจนคลอดลูกแข็งแรงดีค่ะขออนุญาติถามผู้มีประสบการณ์ค่ะ🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่