[CR] Nikko World Heritage Zone : เมืองมรดกโลกที่ควรค่าแก่การไปเยือน ♥

*นิกโกะ ( 日光市 / Nikkō-shi) เป็นเมืองที่ตั้งอยู่บนทิวเขาในจังหวัด Tochigi ประเทศญี่ปุ่น ห่างจากกรุงโตเกียวไปทางทิศเหนือประมาณ 140 กิโลเมตร 

Nikko เป็นเมืองท่องเที่ยวที่เป็นที่นิยมของนักท่องเที่ยว ทั้งชาวญี่ปุ่นและชาวต่างประเทศ เพราะเป็นที่ตั้งสุสานของโชกุนโทกูงาวะ อิเอยาซุ กับโทกูงาวะ อิเอมิตสึ -ผู้เป็นหลาน และยังมีศาลเจ้าฟูตาราซัง อายุกว่า 1,200 ปี ตลอดจน รีสอร์ทน้ำพุร้อนที่มีชื่อเสียงอีกมากมาย

ทิวเขาทางตะวันตกของเมืองเป็นส่วนหนึ่งของอุทยานแห่งชาตินิกโก เป็นที่ตั้งของน้ำตก และเส้นทางชมทิวทัศน์ ที่กล่าวกันว่าสวยงามที่สุดแห่งหนึ่งในญี่ปุ่น

+ + + + + + + + +

fatreview ได้ไปเที่ยว Nikko ช่วงปลายเดือน ตค. ปี 2019 ตรงกับฤดูใบไม้ร่วง และ Nikko ก็ขึ้นชื่อมาก เรื่องใบไม้แดง แต่โชคไม่เข้าข้าง เพราะ ปีนั้นใบไม้แดงช้ามาก - แถมยังเจอฝนตกตลอดวัน ภาพที่ได้จึงค่อนข้างมืด

รีวิว Nikko แบ่งเป็น 2 ตอน - ตอนแรกเป็นนิกโกะ โซนธรรมชาติ เพิ่ง upload ขึ้นไปเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน (อย่าลืมแวะไปชมกันนะครับ)

รีวิวตอนนี้ คือ โซนมรดกโลก ซึ่งสถานที่จริงสวยงามมาก (และคนก็เยอะมากๆ)
หวังว่ารีวิวทั้งสองตอนนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับทุกท่าน ที่กำลังวางแผนเที่ยว Nikko นะครับ
เราไปชมภาพต่างๆกันดีกว่า

*ฝากช่วยให้กำลังใจ Admin กด follow เพจ และช่วยแชร์รีวิวด้วยนะครับ

#Nikko #日光市 #นิกโกะ

*อย่าลืมแวะไปอ่านรีวิว ตอนที่ 1 ด้วยนะครับ 
Nikko Adventure Zone : นิกโกะ - 2 ทะเลสาบ 3 นํ้าตก และ เส้นทางเดินป่าอีก 2 กม.
https://pantip.com/topic/42169352

"Let's go. ไปเที่ยวกัน ! แชร์ที่เที่ยวกับ Traveloka" 
ชื่อสินค้า:   Nikko, Tochigi Prefecture, World Heritage , Shinkyo Bridge, Toshogu Shrine, Rinnoji Temple, Taiyuin Mausoleum
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่