อยากได้เครื่องเล่นเกม retro พกพา ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สวัสดีครับ พอดีอยากได้เกม retro handheld สักเครื่อง แต่มันมีเยอะและตัดสินใจไม่ถูก แต่ละคลิป/เวปก็อธิบายไม่ครบซะที เลยอยากมาถามผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ความต้องการ :
1. อย่างน้อยเล่นเกม famicom  PS1 PS2 ได้
2. ต่อจอยเล่นกับเพื่อนได้ (ต้องการเล่นกับเพื่อนอีก 1 คน)
3. ต่อขึ้นจอทีวีได้

งบประมาณ  10,000 บาท
ส่วนตัวตอนนี้มีเครื่อง anbernic RG35xx แล้ว แต่ปัญหาคือ เล่นเกม PS2 ไม่ได้ครับ (T.T)
แนะนำได้ทุกยี่ห้อเลยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่