การใช้เงินที่จีน

ตอนนี้เรามีบัตรของธนาคาร icbc อยู่ค่ะที่เอาไว้ใช้ที่จีน อยากทราบว่าจำเป็นต้องมีบัตรเครดิตของบัญชีที่ไทยไปเผื่อด้วยรึเปล่า เพราะเราต้องไปเรียนที่จีนประมาณปีนึง ตอนนี้เรามีบัญชีของธนาคารกรุงไทยกับไทยพาณิชย์อยู่ค่ะ คิดไว้ว่าจะสมัครบัตรของกรุงไทยที่เป็น travel card ระหว่าง Travel Platinum กับ Travel UPI Debit แบบไหนมันดีกว่ากัน แล้วใช้จ่ายที่จีนได้สะดวก หรือมันไม่จำเป็นต้องทำบัตรเพิ่มแล้วคะ
แล้วถ้าจะใช้จ่ายเงินที่จีนเราสแกนจ่ายผ่านแอปได้เลยไหมหรือต้องโหลดแอปอื่นของจีนมาเพิ่มอีกทีนึง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่