KETA สองวันผ่าน

ลง KETA ก่อน เข้าเกาหลี เดือน ตค แนะนำทำใน app KETA ง่าย สะดวกดีค่ะ ตัวหนังสือใหญ่ ชัดเจน แต่ต้องระวังขั้นตอนถ่ายรูปสแกน Passport  ตัวเลขตรง แต่ชื่อไม่ตรง ต้องมาเช็คแล้วแก้ชื่ออีกที เราจองตั๋วแล้ว แต่ไม่ได้ใส่วันเดินทางกลัวมีผิดพลาด ที่พักถ้าจองผ่าน booking ไม่แจ้งเบอร์ โทร ก็ search google ได้เลย แล้วกรอกลงไปเลย นอกนั้นกรอกข้อมูลตามจริง แฟนเราเคยไปเกาหลีเมื่อนานมากๆสิบกว่าปี ก็ใส่ข้อมูลว่าเคยไป ยังว่าเค้าจะตรวจสอบเจอไม๊ว่าเคยไปนะ  กรอกพร้อมกันสามคนพ่อแม่ลูก ลูกแจ้งผ่านก่อน พ่อแม่อีกสองวันแจ้งว่าผ่าน เรียบร้อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่