อยากสอบถามเรื่องรถขาดภาษี เกิน 5 ปี เเต่ไม่ได้ขับไม่ได้ใช้งาน ปล่อยเป็นซากเเบบนี้จะโดนอะไรบ้างไหมครับ

อยากสอบถามทุกท่าน คือเรื่องมีอยู่ว่า พอดีรถ Stallion Centaur 150 ของผมมันกลายเป็นซากรถไปซะเเล้วครับ ทะเบียนก็หาย ขาดภาษีเกิน 5 ปี จะซ่อมคงต้องเสียเงินหลายหมื่น ต้องยกรถไปซ่อมร้าน+ต้องยกรถขึ้นรถกระบะไปตรวจสภาพรถที่ขนส่ง ต้องขอยื่นเรื่องทำทะเบียนรถใหม่  เเต่ต่อให้ซ่อมราคาเเพงเเค่ไหนรถก็ไม่ได้ใช้งานอยู่ดีครับ ทีนี้อยากทราบว่าเราสามารถทำยังไงกับเรื่องนี้ได้บ้างครับ รถไม่ได้ใช้งานกลายเป็นซากทิ้งจอดอยู่บ้านเฉยๆ ภาษีพรบ ทะเบียนขาดเกิน 5 ปี ทำยังไงดีครับคือกะว่าจะปล่อยเลยจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ ผมเครียดมากๆเลยครับ รายได้ตอนนี้ยังไม่สามารถที่จะจัดการซ่อมทั้งหมดได้ในตอนนี้ มันเป็นชื่อของพี่ผมด้วยครับ เเนะนำทีนะครับขอบคุณมากๆครับที่กรุณา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่