อยากสอบถามว่าสามารถเรียนไวโอลินเองได้ยังไง

คือผมเคยเรียนไวโอลินอยู่2ปี เเล้วตอนนี้คือต้องอ่านหนังสือสอบ ถ้าเราอยากเรียนเองเวลาว่างๆ สามารถเรียนรู้เองได้ด้วยหนังสือเล่มไหน หรือ เว็บไหนหรอครับ
ปล.พอเล่นเพลงได้เเล้ว อ่านโน้ตได้ 
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียนกับครูไปเรื่อยๆดีกว่าครับ ไม่ต้องเรียนทุกอาทิตย์ก็ได้  หม่แนะนำให้เรียนเอง ถ้าพื้นฐานไม่แข็งแรงพอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่