ฟีโน่125i สตาร์ทมือไม่ติด

ไทม์ไลน์แต่ไม่รู้เกี่ยวกันไหม พอดีเปลี่ยนไส้กรองอากาศใหม่
วันที่11 ให้เพื่อนเปลี่ยนให้ ไม่รู้ต้องทาอะไรไหม อันนี้เปลี่ยนเอาอันใหม่ใส่อย่างเดียวค่ะ
วันที่12เช้าขับมาทำงานได้ปกติ ตอนทุ่มครึ่งสตาร์ทมือไม่ติดแล้ว สตาร์ทเท้ากลับห้อง
วันที่13เปลี่ยนแบต+ถอดปุ่มสตาร์ทมาเช็ด และก็สตาร์ทได้
วันที่14-16 ยังสตาร์ทได้บ้างไม่ได้บ้าง แล้วแต่ช่วงตอนได้ก็ขับปกติ
วันที่17 ตอนเช้าสตาร์ทไม่ติดอีก เอาไปร้านซ่อม เช็คอยู่นานเลยค่ะ ตอนกดปุ่มไม่มีเสียงไรเลย
นอกจากแต๊กๆๆตรงไดสตาร์ท ช่างถอดออกมาซ่อม สรุปก็สตาร์ทได้
วันที่18ขับไปทำงานปกติ
วันที่19ขับออกจากหอได้ พอจอดที่หน้าบริษัทดับเครื่องปุ๊ป 
จะสตาร์ทใหม่ไม่ติดค่ะ ติดยากมาก กดอยู่4-5รอบถึงจะติด 
ไม่รู้ต้องเปลี่ยนที่ตรงไหนเลยค่ะ หรือต้องเปลี่ยนไดสตาร์ทใหม่ 
รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำตอบทีค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่