โปรแกรมอะไรที่ทำงานได้เหมือน Word แต่จัดเก็บอัตโนมัติได้เหมือน Canva

เนื่องจากต้องทำวิทยานิพนธ์ ทุกครั้งมีปัญหาเรื่องการจัดเก็บไฟล์ตลอด หาไม่เคยเจอ ซ้ำซ้อน เพราะทำใหม่เซฟไว้หลายที่ งงไปหมด รวมไปถึงการทำงานก็มีปัญหาเรื่องการจัดระเบียบโฟลเดอร์ด้วย และเห็นว่า canva จะบันทึกให้เราอัตโนมัติทุกครั้งที่เข้าใจงาน ไม่ว่าจะเข้าใช้งานผ่านเครื่องไหน งานทุกชิ้นที่ทำก็จะเป็นปัจจุบันเพียง log in ผ่าน email ของเรา เลยคิดว่า โปรแกรมอื่นๆก็น่าจะทำได้เหมือนกัน  เลยต้องการคำแนะนำ ตามหัวข้อเลยค่ะ หรือคำแนะนำอื่นๆ ก็สามารถแนะนำได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่