ตกรอบแล้ว 99.99% เพราะที่เหลือคือญี่ปุ่น และเจ้าภาพเม็กซิโก

เอาแค่ 2 ทีม เข้ารอบต่อไป คิดหรือว่าเม็กซิโกจะให้ไทยผ่านได้ง่ายๆ ...ญี่ปุ่น ก็คือญี่ปุ่น บินได้ นอนเล่นได้ทุกชุด นักกีฬาไม่มีอวบอ้วน คล่องตัว วิ่งและตื่นตัวทั่วสนาม บอลไม่มีทางตกพื้นง่ายๆ นี่คือยี่ห้อเขา ส่วนเม็กซิโกคือเจ้าภาพ ที่มีความคล่องตัวกว่าอียิปต์ รายการนี้ย่อมได้เปรียบในฐานะเจ้าภาพ และไม่มีระบบชาเลนจ์อีกแล้ว เม็กซิโกอ่านขาดเลยว่า เขาจะชิงที่ 2 ของกลุ่มกับอียิปต์ ส่วนไทยเขาบอกว่า ผ่านได้สบาย ... ก็ถ้าไทยยังเล่นอืดอาดแบบแมทช์แรกนี้ ก็นั่นแหละ 99.99% ตกรอบแรกแน่นอน จุดอ่อนอยู่ที่ตัวเซ็ต บอลแรก ขาตาย ไม่ตื่นตัว ช้า บล็อค คือทุกสกิล ไม่ผ่านครับ มีแค่เสิร์ฟเองมั้งที่ดีหน่อย ทีมอียิปต์เขาแค่เล่นธรรมดาๆ บอลแรกเข้า เขาก็แจกบอลเร็ว ถ้าไม่เข้า ก็โยกไปหัวเสาเบอร์ 22 แล้วก็ปิดสกอร์ มือเซ็ตและบล็อคกลางของเรา หลงบล็อคตลอด มือเซ็ตเป็นอะไรมากมั้ย เพื่อนดีเฟนซ์บอลมาได้ แต่ตั้งบอลให้เพื่อนตบไม่ได้เลย ...สำคัญมากคือแพสชั่นและภาษากาย น้องๆ เดินคอตกในสนามให้เห็นเลย ต้องปรับทัศนคติใหม่ครับ ปล.โค้ชท่านนี้คือโค้ชนครนนท์ ใช่มั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่