ถ้าไม่ใช่ เต้ย ใครจะเป็น มาตาลดา ได้อีกไหมมม

กระทู้ ถามความคิดเห็นนะคะ
ไม่รู้ว่านักเขียน เค้าได้วางตัวใคร เป็นต้นแบบไหมคะ

โดยส่วนตัว ก่อนดู คิดว่า เต้ย อีกแล้ว บทเดิมๆ อีกละ
หลังได้ดู เห้ยยยย มันดีมาก มันใช่เลย 
ไม่คิดว่าดูเต้ย คิดว่าดู มาตาลดา เลยค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ชอบที่จ๋าบอก.. ชอยส์แรกคือเต้ย ทุกคนเห็นเป็นเต้ย
.. มันตรงไปป่าววะ ? 5555

เต้ยเหมือนเล่นเป็นตัวเอง
นักแสดงบทนี้ต้องภาพลักษณ์ส่วนตัวดีด้วยนะ ไม่งั้นคนดูไม่อิน
ความคิดเห็นที่ 20
แพตตี้ อังศุมาลิน แสดงสายโก๊ะๆน่ารักสดใสแบบนี้ผมว่าได้ครับ มาตาเชื้อคนจีน ก็ต้องแนวๆนี้ "ถ้าบรรทัดฐานทุกคน เต้ยคือมาตา" แพตตี้ก็คือลุค,ธรรมชาติการแสดงออกต่างๆ,อารมณ์,จริต ผมว่าใกล้เคียงเต้ยที่สุดแล้ว
ความคิดเห็นที่ 24
แพ็ทตี้   อังศุมาลิน      น่ารัก  สดใส  ไม่มีจริตจะก้าน  ธรรมชาติ  ยิ้มทีโลกสดใส  ดูเป็นสาวคิดบวก  จิตใจดี   อายุแพ็ทตี้ก็ตรงตามบทประพันธ์ด้วย   

ถ้าละครสร้างเร็วกว่านี้ซัก  5-6 ปี   จ๊ะ จิตตาภา  นี่ใช่เลย มาตาลดา

ความคิดเห็นที่ 8
ออม สุชา ก็ได้นะ แนวน่ารักๆ
ความคิดเห็นที่ 43
เอาจริงๆ ให้คนอื่นมาเล่นก้อได้ แต่มันก้อจะไม่ใช่แบบเต้ยไปเลย

บางคนอาจสวยเกินไป บางคนมาทำหัวฟูแบบเต้ยอาจจะน่าเกลียดไปเลย บางคนอาจจะเล่นได้น่ารำคาญ แบบเป็นนางเอกโลกสวย ใสไร้สติ

เราว่าเต้ยนี่แหละ เรื่องนี้มันต้องเล่นให้ไม่สวย สวยน้อยกว่าคุณแพงด้วยนะ แล้วก้อไม่ใสด้วย มาตาลดาไม่ใช่คนหน่อมแน้ม เธอพอตัว มีความสามารถ อ่านคนขาด มองโลกในแง่ดี ไม่โง่ และไม่น้ำเน่า เข้าใจคนอื่น และเข้าใจตัวเองดีพอ มีความมั่นใจ ไม่ใช่คนอ่อนแอ ไม่สับสนในตัวเอง ชัดเจน ตรงไปตรงมา

ถ้าไม่ใช่เต้ย นึกไม่ออกจริงๆ ว่าใครจะถ่ายทอดออกมาได้แบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่