โทรศัพท์

คือนี่กำลังตัดสินใจสินโทรศัพท์ใหม่อยู่ระหว่าง oppo find n2 flip กับ Samsung z flip 5 คือตอนนี้ยังลังเลแบบมากๆ รีเสริชมาก็เยอะ ไปดูตัวเครื่องที่ช้อปถามพี่พนังงาน เขาก็ขายมาคนละแบบ แต่มันก็ยังลังเลอยู่ดีเลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆมาเป็นตัวเลือกให้การตัดสินใจด้วยค่ะ ขอบคุณมักๆ🙏🙏🙏
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กำลังจะซื้อเหมือนกันค่ะ ลังเลที่2ตัวนี้เหมือนกัน เเต่ใจมาทางoppoมากกว่าเพราะ
1.แบต ss ให้มาที่3900 แต่opให้มา4300
2.ส่วนตัวชอบจอใหญ่ opใหญ่กว่า ถึงจะแค่ 0.1 ก็ตาม (ss 6.7 op 6.8)
3.จอนอกเราไม่ค่อยได้เล่นอะไรเพราะเน้นอ่านนิยายกับเล่นเกมทั่วไป เราเลยคิดว่าเราใช้แบบเต็มจอได้มากกว่า แต่มีจอเล็กไว้เช็คข้อความต่างๆได้ก็พอ
4.ราคาค่ะ ต่างกัน10000
5.opมีหัวชาร์ตให้ ssไม่มี
แต่ที่ลังเลใจส่วนใหญ่มาจากเรื่องเคสล้วนๆค่ะ ต้องยอมรับเคสssสวยๆเยอะกว่า และมีเรื่องการระบายความร้อนที่ssน่าจะดีกว่าในเรื่องการใช้งานกลางแจ้ง แต่งานเราแทบจะไม่ออกกลางแจ้งเลยไม่ค่อยห่วงเรื่องนี้ค่ะ ssมีกันน้ำกันฝุ่น ส่วนตัวแต่ตั้งเเต่ใช้มือถือเราไม่เคยเอาไปอยู่ในสถานที่ๆมีน้ำเยอะเลยค่ะ ใช้ระวังปกติเลยคิดว่าอาจจะไม่จำเป็น อันนี้เป็นข้อตัดสินใจของเราค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่