ตอนนี้ สิงหาคม 2023 นอกจากคนไทยแล้ว ยังมีคนชาติไหนที่ยังใส่หน้ากากกันโควิดกันในที่สาธารณะเป็นส่วนมากอีกครับ

ฝรั่ง หลายชาติ ไม่ใส่นานมากแล้ว

คนแขกก็ไม่ใส่นานมากแล้ว

คนผิวดำก็ไม่ใส่เช่นกัน

คนจีน ตอนนี้ก็ไม่ใส่กันแล้ว เท่าที่เห็นที่มาเก๊า และในไทย

คนเกาหลีใต้ คนญี่ปุ่น ไม่แน่ใจ ? แต่น่าจะใส่กันมั้ง

คนไทย เท่าที่เห็นยังใส่กันหลายคน

คนมาเลเซีย คนสิงคโปร์ คนเวียดนาม คนลาว คนเขมร ? ยังใส่มั้ยครับ ใครไปมา ตอบหน่อย

ยังมีชาติไหน ที่ประชาชนยังใส่หน้ากากกันเยอะพอสมควรเหมือนคนไทยอีกมั้ยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 20
ใครไม่ใส่แต่ผมใส่ครับ ครอบครัวไม่ได้มีผมคนเดียว ยังมีผู้สูงอายุอยู่ร่วมบ้านอีก 2 คนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่