เค้าเป่าลมเข้าท่อระบายน้ำกันไหมคะ?

ทำเพื่ออะไร!?
กำลังคิดว่าข้างบ้านเราทำ อยากคิดเหตุผลดีๆนะ แต่ ณ จุดนี้ คิดดีไม่ได้เลย 
คือท่อระบายน้ำเสียกลิ่นมันก็ไม่โสภาอยู่แล้ว ยิ่งถ้าเป่าลมเข้าไป ยิ่งพากลิ่นออกมากันใหญ่ ถ้ามีการใช้น้ำ/ ห้องน้ำ มันก็จะพากลิ่น ลมออกมา ปกติ แต่ข้างบ้านเรามันมีตลอด พาลพากลิ่นท่อระบายน้ำสาธารณะออกมาด้วย ทำเอาเราสงสัย และเดือดร้อน ไม่มีช่วงเวลาที่จะได้หายใจอากาศดีๆ บ้างเลย

ปล.อย่าให้เราไปถามเค้าเลยนะ เพราะถ้าเค้าเป่าจริงเราว่า เค้าไม่บอก และต้องมีอะไรไม่ปกติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่