ขอคำแนะนำเรื่องต่อปั๊มน้ำอัตโนมัติ 2 ระบบ เพื่อให้ใช้น้ำได้เวลาไฟดับครับ

คือผมจะต่อปั๊มน้ำอัตโนมัติ mitsubishi 200 วัตต์ 
อยากต่อเป็นแบบ 2 ระบบ คือถ้าเวลาไฟดับหรือปั๊มเสีย จะได้ใช้น้ำได้
เลยอยากขอคำแนะนำว่าผมต้องต่อแบบไหน ติดตั้งบอลวาล์ว และเช็ควาล์ว ตรงไหนบ้างครับ
ที่บ้านใช้น้ำบาดาลจากซัมเมอร์ส สูบขึ้นถังเก็บน้ำ 1000 ลิตร ตามแผนภาพครับ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่