ใครไม่ผ่าน K-ETA รอบแรก เพราะมาตรา 8 ข้อ 3 บ้างคะ แล้วลงรอบ 2 ผ่านไหม

สวัสดีค่ะ คือก่อนหน้านี้เราลง K-ETA ไปเมื่อวันที่ 7 สิงหา และผลออกมาวันที่ 9 สิงหา ว่าไม่ได้รับการอนุมัติ เนื่องจากคุณไม่ตรงกับเกณฑ์การตรวจสอบตามพระราชบัญญัติควบคุมคนเข้าเมือง มาตรา 8 ข้อ 3 เราเลยลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมดู อาจจะเพราะเราเป็นคนอีสานด้วยไหมคะ เลยเป็นเหตุผลหนึ่งที่เขาไม่อนุมัติ มีใครมีประสบการณ์เดียวกันบ้างไหมคะ (แล้วตอนนี้เราลองลงรอบ 2 ไป ไม่รู้จะได้ไหม แอบหวั่นใจเลยค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่