iPhone XS max รีสตาร์ทเองทุก 20 วินาทีตอนที่ไม่ใช้งาน พอใช้มันก็ไม่รีสตาร์ท เป็นเพราะอะไรครับ?

iPhone XS max รีสตาร์ทเองทุก 20 วินาทีตอนที่ไม่ใช้งาน พอใช้มันก็ไม่รีสตาร์ท เป็นเพราะอะไรครับ?

ซื้อ iPhone XS Max มาเมื่อตุลาคม 2561
ก็ใช้มาโดยตลอด โดยที่ไม่มีปัญหาใด ๆ เลย เครื่องไม่ช้า 

จนมาถึงปี 2565 แบตเสื่อมขั้นสุด เลยไปเปลี่ยนแต่เนื่องจากสถานการณ์บังคับ เลยต้องเปลี่ยนกับร้านตู้ โดยเขาบอกว่าจะรับประกัน 1 ปี

1 ปีต่อมาในเดือนเดียวกันปี 66 พอดีเลยครับ โทรศัพท์มีปัญหาคือ เครื่องร้อนจัด ๆ รีสตาร์ตเองทุก ๆ 20 วินาทีตอนที่วางไว้เฉย ๆ คือตอนเราใช้ เอามาเล่น มาโทร มาปัดเลื่อนไถโซเชียลมันจะไม่เป็น แต่พอวางไว้เฉย ๆ มันรีเลยครับ และรีตลอดทั้งวัน ไม่มีหยุด จะชาร์จอยู่หรือไม่มันรีตลอดทั้งวัน แต่พอจะหยิบมาใช้มันก็ไม่รี

ผมก็ไปที่ iCare เขาตรวจแล้ว พบว่าแบตเตอรี่มีปัญหา เลยเสียค่าเปลี่ยนไป 3500 บาท แบตกลับมาดี คือไม่หมดเร็ว เครื่องไม่ร้อน

ปรากฏว่าดีขึ้นครับ คือหายจากอาการรีสตาร์ตเอง แต่... ดีขึ้นแค่ 2 สีปดาห์เท่านั้น ตอนนี้กลับมาเป็นอีกรีทุกครั้งที่เราไม่ใช้ คือมันน่ารำคาญมาก ๆ ครับ 

อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร 

ทั้งนี้โทรศัพท์ยังสามารถใช้ได้ทุกอย่าง โทรได้ ใช้งานได้ แต่มันจะรีสตาร์ตเองทุก 20 วินาที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่