ถามผู้หญิงนะคะ ถ้าผู้ชายที่มาจีบไม่มีรถขับ จะคุยต่อไหมคะ

และถามเขาแล้ว เขาก็บอกไม่มีแพลนว่าจะซื้อในเร็วๆนี้ด้วย เขาอายุ 30+ แล้วค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 126
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
มีคนเข้ามาตอบเยอะเลยค่ะ
แม้จะมีการตอบโต้กันบ้างอะไรกันบ้างเพี้ยนขำหนักมาก

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าผู้ชายเขาเป็นห่วงเราตอนนั่งวินว่าจะไม่ปลอดภัย หรือห่วงเราว่าเราจะเจอความโหดของแท็กซี่ตอนเรากลับบ้านดึก
แล้วมารับส่งเรา ก็ดูโรแมนติกไปอีกแบบนะคะ
แต่การผู้ชายไม่มีรถก็ไม่ผิดอะไรค่ะ คนเรามีความจำเป็นไม่เท่ากัน เข้าใจค่ะเพี้ยนชอบ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ผญ.สมัยนี้คิดเยอะจัง ผมคงไม่มีโอกาสมีแฟนเพราะเดินไปทำงานไม่ได้ขับรถครับ
ความคิดเห็นที่ 25
สมมุติ ผมเป็นผู้ชายคนที่มาจีบ จขท. ถ้าผมรู้ว่า จขท. เห็นรถสำคัญกว่า ผมเลิกจีบไปหาคนใหม่
รถ ของนอกกาย จะมีเมื่อไหร่มันเป็นเรื่องที่ง่ายมากๆ แค่จรดปากกาเซ็นต์ยอมเป็นหนี้ ก็มีรถขับ
แต่ ผู้หญิงที่ดี ความคิดดี จริตดี มารยาทดี วางตัวดี หายากมากกว่ารถหลายร้อยเท่าครับ
ความคิดเห็นที่ 14
ถ้าคุณอยู่ในประเทศที่การคมนาคมดีมาก ๆ รถไม่มีความจำเป็นเลย รถสาธารณะส่งคุณถึงจุดหมายปลายทางได้ทุกที่ทุกเวลา ภาระค่าใช้จ่ายและการดูแลรถก็ไม่เยอะ ไม่ต้องลำบากหาที่จอด ไม่ต้องกลัวรถหาย สมัยนี้โจรเยอะมาก

แต่ถ้าอยู่ในประเทศที่การคมนาคมยังไม่สะดวกหรือลำบากเวลาไปไหน รถมีความจำเป็นนะ อย่างน้อยก็ทำให้คุณเดินทางสะดวกขึ้น

คำตอบขึ้นอยู่กับคุณจำเป็นต้องใช้มั้ย

สำหรับเรา เราไม่ติดเลย จะมีรถ ไม่มีรถ ถ้ามันใช่มันก็คือใช่ ไม่ได้มองที่วัตถุ
ความคิดเห็นที่ 8
การจะมีรถหรือไม่มีสำหรับบางคู่ แต่บางคนก็อาจจะไม่สำคัญ อย่างคู่พี่สาวเรา กับแฟนคบกันมา10ปีทุกวันนี้
ก็ไม่มีรถ ไม่มีแพลนจะซื้อรถด้วย แต่พี่สาวเรามีรถซื้อมาได้3-4ปี เพราะต้องพาพ่อกับแม่ไปหาหมอ จึงจำเป็นต้องซื้อรถน่าจะสะดวกสุด
ส่วนแฟนพี่สาวเขาไม่มีความจำเป็นที่ต้องใช้ และพี่สาวเรายินดีที่จะขับรถไปรับส่ง ค่าน้ำมันช่วยกันออกส่วนผ่อนพี่เราผ่อนเองเพราะรถก็ชื่อเราทำไมต้องให้แฟนมาช่วยผ่อน และไม่ได้มองว่าการที่แฟนเราไมซื้อรถเป็นผชที่กระจอกดูน่าอายแต่อย่างใด ทุกวันนี้ก็รักกันดี พี่สาวเราก็ไปรับส่ง
โดยที่ไม่รู้สึกเหมือนเป็นตนขับรถ
อีกเคสเพื่อนสาวเราคนนึงก็เฉยๆกับผชที่ไม่มีรถมาจีบ นางบอกว่าไม่มีรถก็เช่าเอา ขออย่างเดียวไม่ซ้อนมอเตอร์ไซค์ บิ๊คไบค์ราคาเป็นล้านนางก็บายยินดีจะนั่งบขสแล้วไปเจอกันป้ายหน้า โดนผชเทเพราะไปเรียกบิ๊กไบค์ว่ามอไซค์ 555

กว่าพี่เราจะซื้อรถก็นานมาคบกันไม่มีรถก็ไม่ได้ลำบากอะไร เขาซื้อตอนที่ไม่อยากซื้อแต่จำเป็นต้อซื้อ พี่สาวเคยพูดว่าถ้ารถเป็นสิ่งสำคัญทำไมเราเองไม่ซื้อเอง ทำไมต้องให้คนอื่นมีแทนเรา
ความคิดเห็นที่ 15
มองต่างกันเลยส่วนตัวมองว่าใครซื้อรถยนต์เป็นข้อเสีย มีรถยนต์แต่กำลังผ่อนอยู่ไม่ถือว่าเป็นข้อดีนะหรือแม้กระทั่งผ่อนหมดแล้วก็ไม่ถือว่าเป็นข้อดีเพราะรถยนต์มูลค่ามีแต่ลดลงส่วนตัวมองเป็นข้อเสียด้วยซ้ำว่าซื้อไปทำไมกว่าจะส่งหมดก็ล้านกว่าบาทถ้าเปลี่ยนเป็นเงินเก็บล้านกว่าบาท ซิข้อดีเลย

สิ่งอื่นๆที่ควรดูเช่น ครอบครัวเป็นอย่างไรบ้างมีพี่น้องกี่คนพ่อแม่ฐานะเป็นอย่างไรทุกคนในครอบครัวมีหนี้สินหรือมีทรัพย์สิน การศึกษา หนี้สิน มีเมียหรือยัง มีความรับผิดชอบแค่ไหน เป็นคนที่เห็นแก่ตัวไหม เป็นคนที่มีจิตสำนึกที่ดีไหม นิสัยเก็บออมหรือใช้จ่ายฟุ่มเฟือย และอื่นๆอีกมากมาย

ข้อเสียสำคัญที่สุดของผู้ชายที่ห้ามเอามาเป็นแฟนหรือเป็นคู่ชีวิตเด็ดขาดคือคนที่เห็นแก่ตัวคนที่ไม่ได้มาจากครอบครัวที่อบอุ่นคนที่ไม่มีจิตสำนึกที่ดีคนที่ไม่มีความรับผิดชอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่