เที่ยวเชียงใหม่ 4 วัน 3 คืน

พอดีว่าจะวางแพลนไปเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก ค่ะ จะไปช่วง 24 ตุลาคม 2566 - 27 ตุลาคม 2566 ค่ะ
ลงเครื่องที่เชียงใหม่ วันที่ 24 ประมาณ 5 โมงเย็นค่ะ แล้วก็จะเช่ารถมอไชต์ ใช้ในการเดินทางทั้ง 4 วันค่ะ
วันแรกแรกกะว่าจะไปพักแถวประตูท่าแพ ส่วนวันอื่นๆยังไม่รู้เลยค่ะว่าไปเที่ยวไหนดี
แต่ก็มีที่คิดไว้ค่ะ
1.ม่อนแจ่ม ไปโป่งแยง (ควรพักที่นั้นดีไหม)
2.ดอยอินทนนท์ 
3. แม่กำปอง
ตอนนี้ที่ที่อยากไปมีแค่นี้ อยากให้เพื่อนๆ ช่วยวางแพลนให้หน่อยค่ะว่าเที่ยวยังไงให้คุ้มดี หรือไประหว่างทางสามารถแวะเที่ยวที่ไหนได้บ้าง
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่