ขอวิธีเดินทางไปวัดโพธิ์หน่อยค่ะ

ส่วนตัวหนูไม่เคยไปเองเลยค่ะ พ่อแม่เคยพานั่งบีทีเอสไปเมื่อปีที่แล้วแต่ลืมแล้วว่าไปยังไง รู้แค่ว่าหนูขึ้นจาก คปอ.ไปลง สนามไชย แล้วพ่อพาเดินไปไกลค่ะ เลยอยากถามว่า ลงจากสถานีสยามไชยเสร็จออกประตูไหนหรอคะ แล้วเดินไปไกลมากมั้ยคะ เดินไปทางไหน หรือขึ้นรถอะไรไปหรอคะ พอหนูไปไหว้พระเสร็จ หนูจะไปวัดอรุณต่อ หนูไปนั่งเรือตรงไหนหรอคะ คือหนูจะไปวัดโพธิ์ วัดอรุณ แล้วไปปากคลองตลาด กับสยามมิวเซียม หนูต้องไปอันก่อนคะ ถ้าออกจากสถานีสนามไชยมา หมายถึงแบบว่า อันไหนใกล้กว่าอะค่ะ เดินไปได้ตามทางเลยไม่ต้องวนไปมาอ่ะค่ะ หนูอาจจะพิมพ์งงๆหน่อย ขอโทษด้วยนะคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงค่ะ แล้วก็ถ้ามีร้านอาารแนะนำแถวๆนั้นก็บอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่