สถานีรถไฟที่จ.นครสวรรค์ สถานีไหนใกล้บขส.สุดครับ

พอดีจะกลับจากกรุงเทพ มีแพลนเดินทางวันที่29 ยังไม่เคยนั่งรถไฟครับ เลยอยากลองนั่งเป็นครั้งแรก
คือที่ที่ผมจะไปคืออำเภอหนองบัวอะครับ มันต้องไปต่อรถตู้ที่บขส.อีกรอบใช่มั้ยครับ แล้วผมต้องลงสถานีรถไฟชุมแสง หรือสถานีปากน้ำโพครับ 
แล้วมันต้องนั่งสองแถวไปบขส.อีก ใครคนพื้นที่หรือชำนาญเส้นทางช่วยแนะนำผมทีครับ 

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ แล้วค่าตั๋วรถไฟจากสถานีบางซื่อมานครสวรรค์นี่กี่บาทหรอครับ 
แล้วค่ารถตู้จะกี่บาทจากนครสวรรค์ไปหนองบัว (อันนี้ถ้ารู้ก็บอกคล่าวๆหน่อยนะครับ)

ผมอายุ18กำลังหัดเดินทางด้วยตัวเองคนเดียวครับ กำลังอยากรู้ว่านั่งรถไฟไปบ้านแล้วต้องไปต่อรถตู้นู่นนี่ กับนั่งรถตู้ที่หมอชิตไปลงหน้าบ้านเลยอันไหนจะถูกกว่ากัน😆
แต่ก็อยากนั่งรถไฟไปมากกว่า ได้ประสบการณ์ดี แต่ก็ยังกังวลเรื่องเส้นทาง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่