เที่ยวญี่ปุ่น

สอบถามพี่ๆ ที่เคยเช่ารถขับเองที่ฮอกไกโดหน่อยค่ะ ไปกับเพื่อน4คน เลยตัดสินใจว่าจะเช่ารถขับเพราะมีคนแนะนำมาว่าคุ้มกว่าใช้ JRpass กังวลเรื่องค่าทางด่วนค่ะ จากสนามบินชิโตเสะ ไปฮาโกดาเตะ > โนโบริเบทสึ(หุบเขานรก) > อาซาฮิกาว่า > ฟุราโนะ > บิเอะ > ซัปโปโร > โอตารุ ไปทั้งหมด 9วัน แต่ตั้งใจจะเช่าแค่ 7วัน เพราะวันท้ายๆ อยู่แค่ซัปโปโร และวันกลับจะนั่งรถบัสกลับไปที่สนามบิน อยากทราบว่าเราคำนวนค่าทางด่วนได้จากเว็ปไหน หรือถ้ามันไม่มีเว็ปบอก พี่ๆ พอจะรู้คร่าวๆ ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่