อยากทราบครับว่า มันมีสถานที่ให้ฝึกฝีมือหาประสบการณ์ฟรีสำหรับคนวัยทำงานที่ต้องการเปลี่ยนสายงานมั้ยครับ

จขกท. อยู่ในวัยทำงาน ตอนนี้ทำอยู่เป็นช่างซ่อมอินเตอร์เน็ตอยู่ค่ายหนึ่ง แต่ตอนนี้กำลังหัดเขียนโปรแกรม ขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้จบตรงสายทางด้าน it มา แต่มีความสนใจอยากเขียนโปรแกรม ตอนนี้ก็เริ่มเรียนไปแล้วบ้าง แต่รู้สึกว่าตัวเองถ้าเรียนคนเดียวแล้วเวลาสงสัยหรือข้องใจตรงส่วนใดคือจะไม่สามารถสอบถามใครได้ กับตัวผมเองชอบทำอะไรแบบมีคนจับมือทำมากกว่า อยากได้ที่ฝึกประสบการณ์ครับ จะเป็นสถานที่ที่เขารับเด็กนักศึกษาฝึกงานก็ได้ ฝึกฟรีไม่รับเบี้ยครับ ขอแค่สามารถฝึกฝีมือเราให้ก้าวไปด้านหน้าได้ เหตุผลที่ถามถึงส่วนนี้เพราะเคยไปอ่านโพสต์ในเน็ตคนหนึ่ง เขาไปฝึกงานฟรีเพื่อเปลี่ยนสายงาน ผมเลยอยากทราบว่ามันมีจริงไหม ผมลองเสริชหาในเน็ตไม่มีอะไรที่ให้คำตอบผมได้เลย รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำตอบหน่อยครับ ปล. ผมอยู่เชียงใหม่ครับ 
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่