ใครเคยยื่นวีซ่าอิตาลีโดยใช้ Statement ธนาคาร UOB บ้างคะ

เราได้ซื้อทัวร์ไปเที่ยว อิตาลี ฝรั่งเศษ สวิสเซอร์แลนด์ช่วงเดือน กันยายน นี้ค่ะ 
เราจัดเตรียมเอกสารทุกอย่างตามที่ทัวร์บอก แต่เป็นห่วงเรื่อง Statement ธนาคาร UOB ดังนี้ค่ะ 

1. ไม่มีลายเซนต์และตราประทับของธนาคาร    ซึ่งเราไปขอ Statement จากธนาคาร แต่ธนาคารแจ้งว่าปัจจุบันธนาคารไม่มีการลงลายมือชื่อรับรองเอกสารและประทับตรา
2. ไม่มี Statement เดือน กรกฎาคม 66 เพราะ ธนาคาร UOB ออก Statement แบบเต็มเดือนค่ะขอได้ถึงเดือน มิถุนายน 66 แต่เราได้ขอหนังสือรับรองเงินจาก UOB แล้ว
3. ไม่มี Statment Version ภาษาอังกฤษ 

เราพยายามขอเอกสารให้ตรงกับความต้องการแล้ว ไปธนาคาร UOB 2 สาขาก็ได้คำตอบเหมือนกันคือ ไม่สามารถเซ็นรับรอง Statement ให้ได้ ปริ้นได้อย่างเดียว 

เจ้าหน้าที่ VFS. บอกว่าแบบนี้ ถ้าทางผู้พิจารณาติดใจอาจจะต้องได้ทำหน้งสือชี้แจงเข้ามาอีกรอบ 

เพื่อน ๆ คนไหนใครเคยยื่นขอวีซ่าอิตาลี่โดยใช้ Statement UOB บ้างคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ miniheart
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่