ivf/icsi หลังย้ายตัวอ่อน 7 วัน แต่ค่า HCG ต่ำ

สวัสดีค่ะ

เราย้ายตัวอ่อนระยะบลาสday5 หลังจากนั้น 7 วันไปเจาะเลือดดูค่า hcg การตั้งครรภ์ 
(7วันหลังย้าย = 4week ของประจำเดือนครั้งล่าสุด) 

ผลเลือดออกมา ค่า HCG = 70 พบการตั้งครรภ์ แต่ว่าค่ามันต่ำมากๆค่ะ 

มีใครที่ค่าต่ำๆช่วงหลังย้ายเจ็ดวัน แล้วฮอโมนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนน้องรอดไปถึงคลอดไหมคะ 

กังวลลลล ฮือๆ กลัวลูกจะทิ้งแม่ไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่