หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขายก๋วยเตี่ยว ต้นทุนต่อชามเท่าไร
กระทู้คำถาม
การตลาด
เจ้าของธุรกิจ
อาหาร
อยากทราบ ต้นทุนต่อชาม ขายก๋วยเตี่ยวแบบรถเข็น
ต้นทุนเท่าไร ขายชามละ 35 บาท หมี่ หรือ หมี่เกี้ยว ราคาเท่ากัน
เขาขายได้อย่างไร ?
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ขอวิธีการคิดต้นทุนการขายก๋วยเตี๋ยวด้วยครับ
อยากทราบว่าควรคิดอย่างไร ควรคิดต้นทุนอย่างไร กำไรเท่าไร ขายอาหารไม่เหมือนของของทั่วไป ซื้อของเพิ่มคิดอย่างไร เช่น ทำได้100ชาม ซื้อเนื้อ ลูกชิ้นผักเพิ่มอีกกิโล คิดชามละเท่าไรต้นทุน งงควรคิดอย่างไรต้นทุ
สมาชิกหมายเลข 1756020
ช่วยดูหน่อยคะ กำไรจากขายก๋วยเตี๋ยว
คือมีข้อสงสัยคะ เห็นแม่ค้าด้วยกันที่ขายของบอกวันนึงได้กำไรสองพันสามพันขึ้น เราก็ขายก๋วยเตี๋ยวทำไมวันนึงเราได้ประมาณนี้ รบกวนผู้รู้คะ 1.เราได้กำไรจากการขายก๋วยเตี๋ยวหักลบทุกอย่างแล้ว ค่าแกส ค่าเช่า ค่
สมาชิกหมายเลข 1000269
ใครขายก๋วยเตี๋ยวบ้าง มาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยว่ากำไรดีมั้ยคะ ณ ปัจจุบันนี้
เพื่อนๆท่านใด้กำลังทำกิจการขายก๋วยเตี๋ยวบ้างคะ อยากทราบว่า กำไรยังดีอยู่มั้ย ตั้งราคากันชามละกี่บาท พอดีเราจะเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยว เพราะที่บ้านมีอุปกรณ์อยู่แล้ว โต๊ะ หม้อ มีครบค่ะ จะต้องซื้อเพิ่มก็พ
สมาชิกหมายเลข 4654014
คนไทยกินปราร้าเยอะปานนั้นเลยหรอครับพึ่งรู้ รึว่ามีส่งออกด้วย สั่งผลิตกันวันละเป็นแสนๆขวดต่อวัน
เพราะอาหารที่ใส่ปราร้าอาจจะได้เพราะพวกยำหรืออาหารอีสานรึป่าวครับ คนไทยกินกันเยอะแหละ แต่มันเยอะปานนั้นเลยหรอครับ เวลาใส่ก็เป็นเครื่องปรุงแบบน้ำปลาไม่ใช่หรอครับ ใส่เทกันเยอะปานนั้นเลยหรอ หรือมันเป็นอะไ
สมาชิกหมายเลข 4104559
you..2ไข่ผู้ยิ่งใหญ่ ไข่เจียวไข่ปู หอมฟูกรอบ อมน้ำมันน้อยๆ เจียวอร่อยง่ายๆ ด้วยมือเรา
:) น่าทานมากครับ https://www.youtube.com/watch?v=VxNlcs3D9hg https://www.youtube.com/watch?v=VxNlcs3D9hg
samsam
น่ากิน ร้านกระจุ๋มกระจิ๋ม ราคาถูก ; “ก๋วยเตี๋ยวมินิ” ฮอตสุดในตลาดอ่างทอง รถเข็นไซส์จิ๋วตะลุยขายทั่วตลาด อิ่มจุใจแค่ 30บ.
“ก๋วยเตี๋ยวมินิ” ฮอตสุดในตลาดอ่างทอง รถเข็นไซส์จิ๋วตะลุยขายทั่วตลาด อิ่มจุใจแค่ 30 บาท คนแห่เรียกหาเจ๊เป็ดทุกวัน อ่างทอง - ก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำตก–ไก่มะระ รถเข็นไซส์มินิหนึ่งเดียวในอ่างท
ต้นโพธิ์ต้นไทร
ผ่าวิกฤตร้านอาหารปี’69 หมดยุค ‘กบต้ม’ สู่ ‘กระโดดหนีตาย’
ท่ามกลางภาวะเศรษฐกิจไทยที่ยังคงเปราะบาง ธุรกิจร้านอาหารซึ่งเคยเปรียบเสมือนฟันเฟืองสำคัญในการขับเคลื่อนเศรษฐกิจระดับฐานราก กำลังเผชิญกับมรสุมลูกใหญ่ที่ไม่ใช่เพียงการชะลอตัวตามวัฏจักรธุรกิจปกติ แต่เป็นก
parn 256
ชาย4 หาร2 พอทำได้ไหม
หนูมีกิจการเล็กๆ อยู่จังหวัดอุดรฯ แต่ตอนนี้กิจการไม่ค่อยดี ทั้งเจ้าของและลูกน้อง รายได้ไม่พอใช้ จึงคิดว่าจะซื้อแฟร์นไชส์ชาย4 หมี่เกี๊ยว มาขายสัก 3-4ร้าน กำไรหลังหักต้นทุนแบ่งกับลูกน้องคนละครึ่ง การลงท
สมาชิกหมายเลข 1208114
เลือกธีมในการลงทุนในตลาดหุ้นไทยที่ไร้คนสนใจ
กลุ่มแรกกลุ่มปันผลสม่ำเสมอเช่นธนาคารยีล7%+ เลี่ยงตัวที่NPLเยอะกว่าเพื่อน การซื้อหนี้เสียช่วยเป็นกลุ่มธนาคารแบบอ้อมๆ ธุรกิจที่Cash FlowดีและPay out Raitoดี กลุ่มที่สองการหาหุ้นจากกลุ่มคอมมูนิตี้เป็นกลุ
สมาชิกหมายเลข 8506492
เพิ่มสาขา VS เพิ่มแบรนด์ Iberry อาจช่วยให้เราเข้าใจเรื่องนี้ได้ดีขึ้น
เพิ่มสาขา VS เพิ่มแบรนด์Iberry อาจช่วยให้เราเข้าใจเรื่องนี้ได้ดีขึ้น.ในวันที่ธุรกิจอาหารแข่งกันด้วยจำนวนสาขา ทำเลทอง และการขยายตลาดให้เร็วที่สุด กลยุทธ์ของ iberry กลับเดินสวนทางพวกเขาเลือกที่จะ &ldquo
สมาชิกหมายเลข 8736398
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
การตลาด
เจ้าของธุรกิจ
อาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขายก๋วยเตี่ยว ต้นทุนต่อชามเท่าไร
ต้นทุนเท่าไร ขายชามละ 35 บาท หมี่ หรือ หมี่เกี้ยว ราคาเท่ากัน
เขาขายได้อย่างไร ?