ภาษีโฮสเทลขนาดเล็ก

สวัสดีค่ะ

เราอยากเปิดโฮสเทลขนาดเล็ก (น้อยกว่า 4 ห้อง และไม่เกิน 20 เตียง) เพื่อเป็นรายได้เสริม
เข้าเงื่อนไขที่เรียกว่า "ที่พักที่ไม่เป็นโรงแรม"
อยากขอความรู้เรื่องภาษีเงินได้ค่ะ
1. รายได้ของที่พักที่ไม่เป็นโรงแรม อยู่ในหมวด 40(8)  เช่นเดียวกับโรงแรมไหมคะ
2. สามารถหักค่าใช้จ่ายเหมาได้กี่ % คะ
3. เราลองเข้าไปเว็บสรรพากร พบว่า 40(8) คือเงินได้จากการขายอสังหาริมทรัพย์ (ตามภาพ)  
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ่ว่าเราต้องเลือกอันไหน (ดูแล้วไม่เกี่ยวข้องกับที่พักที่ไม่เป็นโรงแรมเลยค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่