ร้านแอร์รถยนต์ดีๆในเชียงใหม่มีที่ไหนบ้าง แนะนำหน่อยคับ

พอดีรถแอร์ไม่ทำงาน หน้าครัชคอมแอร์ไม่จับ ฟิวส์ขาด ใส่ไปก็ขาด เลยไปร้านซ่อมร้านนึงเส้นสถานีรถไฟ ติดกับปั้มบางจาก เปลี่ยนครัชคอมแอร์

บอกมีรับประกัน แต่สุดท้ายไม่รับประกัน คือจะรับแค่ครัช คือเดิมทีระบบแอร์ผมไม่มีเสียงดังเลย พอไปเปลี่ยนหน้าครัช คอมแอร์กลับดัง ขับรถเข้าไปร้านเดิม เค้ากลับบอกว่าคอมแอร์เราเสีย ต้องเปลี่ยนคอมแอร์อีก นี่มันวางงานกันชัดๆ กะฟันหัวกันต่อ
ซ่อมอย่างเสียอีกอย่าง เคยโดนบ่อยๆ เลยรู้

เลยขับรถไปหาอีกร้านนึงแถวๆนั้น ได้เรื่องมาว่าน้ำมันคอมแอร์ขาด  ซึ่งร้านเดิมตอนเค้าแกะคอมผมก็ว่าแล้ว จะมาเทน้ำมันคอมแอร์ผมออกทำไม
เปลี่ยนแค่ชุดครัชก็พอ ไม่ต้องเทออกก็ได้หาอะไรอุดรูไว้ แต่พูดอะไรมากไม่ได้
สุดท้ายปัญหาก็มาจริงๆ

สรุปคือ อู่ไม่ได้ตวงน้ำมันว่าออกมาเท่าไหร่ เลยไม่รู้ว่าจะต้องใส่ไปเท่าไหร่ ใส่ขาดก็ดังใส่เกินก็ดัง แล้วน้ำมันที่เติมไปใช่น้ำมันตรงเบอร์หรือก็ไม่รู้ ถ้าน้ำมันไม่ตรงเบอร์งานงอกนะ

ถ้าเติมน้ำมันคอมแอร์ไม่หาย เพราะน้ำยาผิดเบอร์ ต้องลื้อล้างใหม่ทั้งหมด ผมก็อยากเจอร้านดีๆ ตรงไปตรงมาซ่อมตรงจุด ไม่วางงานกัน ในเชียงใหม่มีร้านไหนบ้างคับ เพราะส่วนใหญ่ช่างชอบวางงานกัน เพื่อหา-กับลูกค้าอีกรอบ เลยไม่รู้จะไป แก้งานที่ไหนดี ราคายุติธรรม (เชียงใหม่)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่