หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ทำอาหารกินเอง ก็ยังถูกกว่าซื้อนะ ถ้าไม่คิดว่าเสียเวลา คิดเป็นเงินนาทีละ 2000 บาท ใช้วันละ 10 บาท ยิ่งดีถ้าได้ของฟรีกิน
กระทู้สนทนา
การเงิน
การวางแผนการเงิน
วันนี้ เปลือง ค่า ขนม 40 บาท ข้าวเช้า 10 บาท ...
อ อกไป ซื้อขนม ตังค์ไม่พอ มีแค่ 10 บาท ที่ทอนมาจาก ไก่ย่าง ตอนเช้า ...
กับ เศษ แบงค์พัน สามใบ จะซื้อถุงเดียว ก็เกรงใจ เลยหยิบมา 2 ถุง 40 บาท
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
สั่งของเก็บเงินร้อยกว่าบาท แต่จ่ายแบงค์พัน???
สั่งของเก็บเงินร้อยกว่าบาท แต่จ่ายแบงค์พัน??? คือคิดว่าขนส่งเขามีตังทอนให้ทุกรอบหรอ ไหนจะลูกค้าคนอื่นอีก ถ้าทอนให้คุนหมดแล้วลูกค้าคนอื่นทำไง ทำไรเห็นใจส่วนรวมด้วย อย่าเห็นแก่ตัวกันให้มาก 👎👎
สมาชิกหมายเลข 7513006
ซื้อของเซเว่น ทอนเงินไม่ครบ ขอใบเสร็จก็ไม่ให้ บอกว่าให้ดูในแอป
ตะกี๊ก่อนเข้าบ้าน แวะซื้อของเซเว่น ลูกค้าเยอะมาก พอถึงตาเรา เราก็บอกว่า all member ด้วย พูดซ้ำ 2-3 หน พอจะจ่ายตังค์ ก็ไม่กด all member ให้ พอเราโวยวาย ก็บอกว่าเห็นพี่รีบ เราเลยโวยว่าพูดตั้ง 2-3 หนไม่ไ
Canossa
หนูทำบันไดเลื่อนที่ห้างค้างไม่ได้ตั้งใจติดคุกมั้ยคะ
วันนี้หนูไปเดิยห้างกับเพื่อนปกติตอนขึ้นบันไดเลื่อนหนูถือถุงไม้ไก่ย่างที่เหลือแต่ไม้จะส่งให้เพื่อนค่ะแต่ตังหว่ะนั้นไม่ในถุงมันหล่นลงไปในบันได้น่าจะซอกๆค่ะหนูตกใจมากแต่เอาออกมาไม่ทันแล้วหนูกลัวจะเป็นเรื
สมาชิกหมายเลข 8325636
คนที่กินอาหารวันละ 150-200 บาท นี่มั่นใจว่าได้รับสารอาหารครบถ้วนไหมครับ ? ทำไมมองว่ากินวันละ 300 บาท เปลือง ?
รู้สึกแปลกใจ เวลาผมบอกคนอื่นว่าหมดค่าอาหารวันละ 300 บาท หลายคนบอกเปลือง แล้วอีกว่าบอกตัวเองกินแค่วันละ 150-200 บาท นี่ก็เยอะมากแล้ว สมัยนี้อาหารตามสั่งราคา 40-50 บาทนี่ มันเพียงพอต่อมื้อเหรอครับ ? &n
สมาชิกหมายเลข 8118445
เตือนภัยแม่ค้าทั้งหลายค่ะ!!!!
เตือนภัยค่ะ!!! เหตุการ์ณที่เกิดขึ้นวันนี้ เจอกับตัวเองเลยค่ะ เปิดร้านตามปกติ วันนี้คนเข้าร้านเยอะมาก จังหวะที่วุ่นวายคนเข้าร้านพร้อมกัน4เจ้า เราอยุ่ร้านคนเดียว ก็มีป้าคนนึง มาถามเสื้อ เราก้อไปขาย ในรา
สมาชิกหมายเลข 838142
เอ้ย....เศษถี40ล้าน...เปิดร้ายขายไก่ย่าง+หมู่ย่างได้แค่นี้เองหรือไงว๊ะ.. Iเกี๊ยะ55555
55555เห็นภาพนี้แล้วต้องอดกลั้นหัวเราะไม่ได้..จะอะไรเสียอีกล่ะ ก็ภาพเศษถี40ล้าน เปิดร้านขายไก่/หมูย่าง และท่ากำลังยืนสับไก่อยู่นั่นแหละครับ อะไรกันครับมีเงินตั้ง40ล้าน แต่ทำร้านเหมือนกับมีเงิน1พัน...ถ
มาเฟีย ลงพุง
🎄🍫 Bon Noël...🎁🎄
สวัสดีค่ะ (= This is My December... This is my time of the year... เป็นวันที่ Happy xDDs ได้กินขนมอร่อย ๆ แถมใกล้วันหยุดด้วย สบาย ๆ ขนม พร้อม... Haribo & Choya is in the fridge! 🍪 Kitty
KU1978
กำลังจะออกงานตามบูธเทศกาลปีใหม่ เลือกอะไรดี
ขนมจีนน้ำยาปู+ขนมจีบไก่ หรือ ก๋วยเตี๊ยวเย็นตาโฟทะเล+ขนมจีบ แบบไหนทานง่ายกว่าค่ะ คนนิยมจะทานกัน เนื้อย่างเป็นชิ้นใหญ่
สมาชิกหมายเลข 3870272
ส่งการบ้านชาเลนจ์ค่าอาหาร 1 เดือน 4,000 บาท สำเร็จมั้ย?
สวัสดีค่ะ วันนี้มาส่งการบ้านคุมอาหารในงบจำกัดสุดๆ 4,000 บาท!!!!!!!!!!!! สืบเนื่องจากเดือน 10 เรากินเกินงบไปไกล ดูได้จากกระทู้ข้างล่าง คุมงบอาหาร 5,000 เดือนนี้สอบตก บางอย่างจะเป็นการตุน เช่น กรีกโยเ
NickyOkawa
คือวันนี้อะเราไปเซ้เว้นหน้าปากซอยบ้านมาซื้อของปกติแต่ที่มันไม่ปกติคือของทังหมดอะราคา141บาทเราให้แบงค์พันกับเศษ1บาทไปแต่พ
คือวันนี้อะเราไปเซ้เว้นหน้าปากซอยบ้านมาซื้อของปกติแต่ที่มันไม่ปกติคือของทังหมดอะราคา141บาทเราให้แบงค์พันกับเศษ1บาทไปเพราะทุกทีพนักงานก็จะถามหาเศษตลอด แต่พนักงานดึงแต่แบ้งพันเราไปจากมือเลยคือดึงไปแรงพอ
สมาชิกหมายเลข 5282185
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
การเงิน
การวางแผนการเงิน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ทำอาหารกินเอง ก็ยังถูกกว่าซื้อนะ ถ้าไม่คิดว่าเสียเวลา คิดเป็นเงินนาทีละ 2000 บาท ใช้วันละ 10 บาท ยิ่งดีถ้าได้ของฟรีกิน
วันนี้ เปลือง ค่า ขนม 40 บาท ข้าวเช้า 10 บาท ...
อ อกไป ซื้อขนม ตังค์ไม่พอ มีแค่ 10 บาท ที่ทอนมาจาก ไก่ย่าง ตอนเช้า ...
กับ เศษ แบงค์พัน สามใบ จะซื้อถุงเดียว ก็เกรงใจ เลยหยิบมา 2 ถุง 40 บาท