สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับการปรับตั้งโคมไฟหน้ารถยนต์

ผมปรับตั้งไฟหน้ารถยนต์แล้วมีปัญหาครับ คือ ตอนตั้งสูงต่ำตั้งได้ปกติดี พอปรับหมุนเอียงซ้ายแล้วไฟมันตกลงมาครับ แล้วทีนี้ก็ไม่สามารถปรับตั้งให้มันสูงขึ้นมาได้เลย (ความหมายผมคือ ไฟจากที่ตั้งสูงต่ำไว้พอดี พอตั้งเอียงซ้ายขวาแล้วมันก็ตกลงมาต่ำมีเสียงดัง ปั้ก แล้วไฟก็ตกลงมาต่ำ แล้วพอจะตั้งให้มันกลับมาสูงตามปกติที่ต้งไว้ตอนแรก มันไม่ขึ้นมาแล้วครับ ไม่ว่าจะหมุนสูงหรือต่ำ มันก็ไม่ขยับขึ้นมาเลย) มีวิธีแก้ หรือ ทำอย่างไรได้บ้างมั้ยครับโดยที่ไม่ต้องถอดโคมออกมา
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
รถชนมาหรือเปล่า

หรือ จขกทเปลี่ยนหลอดไฟหน้ามา

แล้ว ตำแหน่ง ของใส้หลอด ไม่ได้มาตาฐาน จึงปรับไม่ได้นะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่