ขอความช่ววยเหลือการหาปัญหาเพื่อทำโปรเจ็ค T^T

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน กระทู้นี้ เรามีเรื่องจะมาถามค่ะ เพื่อนๆมีปัญหาอะไรที่รู้สึกว่า สามารถใช้เทคโนโลยี หรือเอไอเข้าไปช่วยแก้ปัญหาตรงนั้นได้มั้ยคะ เราไม่มีเลยค่ะ แต่เราอยากรู้เนื่องจาก เรามีรายวิชาที่เรียนอยู่วิชาหนึ่งที่อาจารย์ต้องการให้ไปสอบถามคนมาสักหนึ่งร้อยคนว่าเขามีปัญหาอะไรที่พบกันบ้าง แต่เราก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ถ้าจะให้สังเกตปัญหาง่ายๆใช้มั้ยคะ ยกตัวอย่างเช่น บ้านเมืองเราทุกวันนี้มีฝุ่น pm เยอะใช้มั้ยคะ ถ้ามีอะไรสักอย่างที่สามารถบอกได้ว่าบริเวณสถานที่ที่เราจะไปเเนี่ยมีฝุ่นขนาดเยอะมากแค่ไหน เราควรใส่หน้ากากอนามัย N-95 เพื่อกันโดยเฉพาะไปดีมั้ย อะไรแบบนี้อะค่ะ อาจจะเสนอเป็นปัญหาที่พบก็ได้นะคะ เช่นหน้าฝนนี้ มีตรงไหนน้ำท่วมบ้าง เรารวบรวมปัญหาที่ไม่ซ้ำกันได้ตอนนี้ประมาณ 20 ยังขดอยู่อีกเยอะเลย อยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านในการให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

miniheart
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่