สอบถามเรื่องกล่องที่โหลดไปกับกระเป๋าค่ะ

ขอสอบถามผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ค่ะ กำลังจะเดินทางไปต่างประเทศ กับสายการบินคูเวตแอร์เวย์ ได้น้ำหนักกระเป๋า 32 กิโลค่ะ แต่กระเป๋าใบเล็ก น่าจะไม่ถึง 32 กิโล แต่มีกล่องหม้อทอดไร้น้ำมันไปหนึ่งใบ ซึ่งรวมแล้วน้ำหนักคงไม่ถึง 32 กิโล แต่ยัดใส่กระเป๋าไปไม่ได้ แบบนี้ เอาซีลกล่องแล้ว วางไปรวมกับกระเป๋าตอนเช็คอินได้ไหมคะ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม จะมีปัญหาแตกหักมั๊ย แล้วขาออกรับกระเป๋าที่ปลายทาง กล่องจะมาพร้อมกระเป๋าเลยมั๊ยคะ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่