ผมมีทีวีที่ไม่ได้เป็นแอนดรอยอยู่ แต่ผมอยากดูหนังดูยูทูป ผมต้องทำอย่างไร ใครแนะนำหน่อยครับ

ผมมีทีวีที่ไม่ได้เป็นแอนดรอยอยู่ แต่ผมอยากดูหนังดูยูทูป ผมต้องทำอย่างไร ใครแนะนำหน่อยครับ
ผมชอบดูหนัง ดูยูทูป ปกติเล่นในคอม มันจะสะดวกดี แต่ก็อยากดูจอใหญ่ๆในทีวีด้วย
แต่ทีวีผมมันเป็นแบบธรรมดาไม่ใช่เป็นแอนดรอย์ ผมใช้วิธีต่อมือถือเข้าทีวี แต่ภาพมันกระตุกและมีเหลี่ยมภาพบ่อยและชอบหลุดบ่อย
และผมเคยไปดูหนังที่บ้านพี่สาวซึ่งมี Netflex แต่หนังไม่ค่อยมีที่อยากดูเท่าไร และเวลาดูยูทูปบนทีวี เพิ่งรู้ว่ามันกดตัวอักษรยากมาก
เลื่อนลูกศรบนปุ่นรีโมทก็ยากด้วย  
ทีนี้อยากจะให้เพื่อนพี่ๆแนะนำหน่อยว่า ผมจะดูหนังบนจอทีวียังไงให้มันลื่นไหลไม่สะดุด ค้นหาข้อมูลง่าย ดูยูทูปได้สะดวกผมต้องอย่างไรบ้างครับ
ตอนแรกผมคิดไว้สองอย่างคือ ซื้อกล่องแอนดรอย์ หรือ ซื้อโปรเจคเตอร์แอนดรอย์ไปเลยดีไหม 

ใครช่วยแนะนำผมหน่อยว่าต้องอย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่