เดี๋ยวนี้เรือโดยสารให้บริการของกทม. แถวหัวลำโพงยังมีอยู่มั้ยคะ

พอดีเราจะไปวัดเทวราชกุญชรฯ แถวเทเวศค่ะ
สะดวกเดินทางเรือง่ายกว่า (ทั้งที่ว่ายน้ำไม่เป็น) 
เคยเสิร์ชหาข้อมูลเขาบอกไปเรือโดยเริ่มขึ้นเรือที่แถวๆหัวลำโพงได้แล้วไปลงท่าเทเวศน์  แต่เราคิดว่าเรือไม่ค่อยเป็นที่นิยมของคนเดินทาง กทม.เขาอาจจะยกเลิกไปแล้วหรือยังไม่รู้ กลัวไปเสียเที่ยวค่ะ

ว่าจะไป mrt ออกสถานีหัวลำโพง นั่งเรือต่อ

หรืออีกวิธีนึง  ไปเรือด่วนเจ้าพระยา ลงท่าเทเวศน์ จากนั้นหาทางไปวัด แต่ไม่รู้ว่ามีรถเมล์หรือวินมอเตอร์ไซค์ เท่าไหร่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่