Samsung A50s เสียงมีเดียไม่ดัง แต่เสียงเรียกเข้าดังปกติ เป็นเพราะอะไรคะ

Samsung A50s เสียงมีเดียไม่ดัง ทั้งyoutube facebook tiktok ไม่มีเสียงเลยค่ะ แต่เสียงเรียกเข้าดังปกตินะคะ แต่ว่าพอรับสายถ้าคุยปกติจะไม่ได้ยินเสียง แต่เปิดลำโพงจะได้ยินปกติค่ะ ลองรีเซตเครื่องแล้วก็ยังไม่หาย รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ว่าอาการแบบนี้มันเป็นอะไร สามารถแก้ไขเองได้ไหม หรือต้องส่งร้านซ่อมคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่